ไก่ชนกวนอู

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
ดู: 916|ตอบ: 7

มาดูม้าแข่งของผมบ้างครับ..พร้อมอัพเดทแนวทางการต่อยอดของผมที่นี่แห่งแรกครับผม

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์เมื่อ 26-11-2012 16:54:30 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOPATTANA เมื่อ 26-11-2012 20:08 \n\nวันอาทิตย์นี้(25/11/55)ก็เป็นอีกวันที่ได้นำลูกเพาะของตัวเองเริ่มไล่แข็ง ต่อจากเจ้าสาทองจูเนียร์ในอาทิตย์ที่แล้วตอนนี้ถึงคิวเจ้างาขาว วันนี้ได้คู่ซ้อมเป็นไก่เชิง การันตีโดยเจ้าของไก่ เก็บพม่ามาแล้ว 3ตัวไม่จมอันลูกถนัดเข้าปีกทุบหลัง แข้งแรงลำโต หน้าไม่เคยช้ำ รอย 2.8 กก. (เจ้าของไก่ว่างั้น555++) ส่วนเจ้างาขาวเตะนวมครั้งล่ะ 7-8 นาที มา 2 ครั้ง ปั๊มจริง มา 15 นาที (คลิปครั้งที่แล้ว) รวมๆแล้วเกือบ 2 อัน น้ำหนัก 2.8 เท่ากัน อายุตอนนี้ 8 เดือนกว่าๆ ช่วงอาทิตย์นี้จะเก้าเดือนเต็ม....ในการซ้อมสิ่งที่ได้เห็นคือ
            1.การพัฒนาของลูกเหล่าว่าเป็นอย่างไรและแน่นอนในสนามภาคกลางและอีสานจะต้องเจอไก่เชิงประเภทนี้แน่นอน และถ้าเราเป็น Style ล่อสั้นอย่างเดียวหรือวิ่งช้าแน่นอนครับจุกแน่นอนและยิ่งถ้าโดนทุบหลังได้รับรองจอดไม่ต้องแจว....555+++
           2. ไอคิวการเอาตัวรอดของไก่เราว่าเราสามารถหนีหรือสามารถตอบโต้ได้หรือไม่ และเมื่อโดนเจ็บจิตใจเป็นอย่างไร และสิ่งที่ทำเป็นแค่สายโชว์หรือเปล่าลีลาสุดยอดเมื่อมัดขามัดปากคู่ต่อสู้...พอซ้อมจริงกลายเป็น.......555+++
           3. ในการตีที่สนามแถบนี้(ความคิดส่วนตัว) จะต้องมีทั้งยาวทั้งสั้น คือเมื่อคู่ต่อสู้ยังแข็งแรงอยู่ต้องล่อยาวเพื่อให้คู่ต่อสู้อ่อนแรงหรือเพื่อตัดกำลัง..แล้วม้าล่อที่ฉลาดต้องมีล่อสั้นเมื่อคู่ต่อสู้หมดแรงแล้วเพื่อเข้าทำได้บ่อยขึ้นจะได้สร้างบาดแผลให้เกิดกับคู่ต่อสู้ และเพื่อป้องกันตัวอาจจะเจอลูกละเมอหรือลูกบ้า555+++..คู่ต่อสู้ทั้งเจ็บทั้งเหนื่อยแล้วมันจะอยู่เรอะ555+++
          4. การชนไก่แถบนี้ นอกจากไอคิวแล้ว สิ่งจำเป็นอีกอย่าง(ไม่รวมน้ำเลี้ยงน๊ะ) คือลำต้องโตหน่อยไม่ฝอย ตีแผลบางๆ(ตีหนาไม่ได้เพราะเราไม่ใช่ก๋อย) 555++++
     เอาล่ะครับสิ่งที่เราให้ฟังคือเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยจากการเฝ้าดูและวิเคราะห์เพื่อเป็นแนวทางในการพัฒนาเหล่าของตัวเองครับและเพื่อหาสิ่งที่ยังขาดมาเติมครับผม..และวันนี้ก็ผู้ชมเต็มสนามครับ(อิอิ)มีเกทับกันบ้างตามประสาคนรักไก่เหมือนกันครับคงไม่ว่ากันชมเพื่อความมันครับ...
     ทั้ง 2 ตัวพันผ้ามีความยาว 20 เซ็นติเมตรเท่ากันและทับด้วยพลาสเตอร์อีกครับ(น้องเขาขอ) เพราะว่าของเขาไม่ต้องใช้เดือยครับมันตีตัวเลยใช้อุบายนี้555 ผมรู้ทันมันกะทุบเราให้แบนครับแต่ไม่เป็นไรเราอยากได้แข็ง และผมถ่ายคลิปมาแค่อันแรกน๊ะครับ อัน 2 มัวแต่เชียร์ แต่เล่าให้ฟังก็ได้ครับ อัน 2 เราล่อสั้นสลับกับยาวในบางจังหวะแล้วตบครับเพราะของน้องเขาหมดแต่เราเปลี่ยนมาเป็นสั้นมากกว่าบาดแผลจึงเกิดอัน 2 มากกว่า แต่จบด้วยผลเสมอครับที่เสมอเพราะผ้ากับพลาสเตอร์ช่วยชีวิตไว้คร๊าบบบบบ555++........................มาดูกัน
    ป.ล. มีติดปลายนวมกันนิดหน่อยครับเนื่องจากทางน้องเขามั่นใจว่ามันจะทุบกันได้คร๊าบบบบบบบบบบบบบ

เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 26-11-2012 19:34:15 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOPATTANA เมื่อ 26-11-2012 20:07 \n\nเจ้า 2 ตัวด้านล่างคือ พ่อพันธุ์ดาวรุ่งที่ผมนำเข้ามาพัฒนาในปีหน้า 2556 มาดูประวติคร่าวๆก่อนน๊ะครับ..แต่ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเจ้าของเก่ามากๆน๊ะครับที่พูดคุยง่ายและได้แบ่งมาให้ผมพัฒนาถึงจะได้มาในลักษณะของการซื้อขายก็ตาม.....ขอบคุณจากใจจริง
     ตัวที่ 1 เจ้าสาสายฝน (พม่าม้าล่อรำวง แข้งหน้าจัด) ตัวนี้ได้มาจากคุณเอก(พญาม้าบินฟาร์ม ราชบุรี) เป็นลูกชายเจ้าทองสายฝน+แม่สายกวนอู(ผมได้มาแล้วครับอาจารย์) ตอนนี้น่าจะ 6 เดือน รอย 2.3 กก.(เต็มที่น่าจะซัก 2.5-2.6 ได้ครับ) ถือว่ารอยเล็กครับแต่เสต๊ปเท้าสุดยอด อาจจะเรียกได้ว่า 1 ฟุตห้ามเข้าใกล้ คงจะได้ครับก่อนที่จะนำเข้าตัวเมียสายของผมเลยนำมาเตะให้ดูหลังจากที่เคยกับคุณเอกนิดหน่อยและมาถึงผมเตะแล้วอีกนิดหน่อยก่อนทำวัคซีน มาดูกันพอสังเขปน๊ะครับแล้วมารอดูลูกเค้ากับสายของผมในปีหน้าน๊ะครับ..และอีกอย่างมาดูว่าพ่อไก่รอยเล็กว่าเขาจะให้ลูกรอยกี่โล..สอบถามเพิ่มเติมได้ที่คุณเอกครับผม

ตัวที่ 2 เจ้าหมูบเทาทอง ตัวนี้ได้มาจากคุณแจ๊ค แม่ขะจาน (เชียงราย) เป็นลูกชายเจ้าเจริญโชค +แม่สายหมูบ โอเล่ฟาร์ม ตอนนี้รอย 2.9 กก. อายุประมาณ 8 เดือน ตัวนี้เป็นม้าล่อรำวงที่วิ่งสวยตัวหนึ่งแถมมีแข้งหน้า และลูกตีที่แรงมากๆ วิ่งสวยไอคิวดีครับสำหรับไก่ลองมาเล็กน้อยครั้งแรกตอนอยู่กับคุณแจ๊คเตะที่ลานบ้าน ครั้งที่ 2 ตอนมาถึงผมก่อนทำวัคซีน และครั้งนี้ให้ให้ดูพอสังเขปก่อนที่จะนำเข้ากับตัวเมียสายของผมแล้วเรามาดูกันในปีหน้าน๊ะครับว่าจะเป็นเช่นไร. สอบถามเพิ่มเติมที่คุณแจ๊คได้ครับ...

ป.ล. ไม่ต้องห่งครับไก่ 2 ตัวนี้ผมเช็คด้วยตัวผมเองแล้วครับว่าผ่าน(ผมเชื่อสายตาตัวเองว่าไม่พลาด)...สำหรับผมถ้าไม่ผ่านไม่มีทางได้เหยียบตัวเมียแน่ครับ ดังนั้นรอดูลูกเค้าดีกว่าครับจะเป็นตัววัดพ่อเค้าได้แน่นอน....ถึงพ่อจะไม่ได้กินเดิมพันแต่รับรองลูกๆได้กินแน่นอนครับผมแล้วมาคอยดูกัน.............................
     อ้อลืม ติ-ชม ได้ตามสะดวกน๊ะครับ.............ยินดีครับผม
โพสต์เมื่อ 27-11-2012 08:38:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
คลิปคงดูได้ไม่จบ สายๆจะมาดูอีกที มีประชุมเช้า ว่าแต่ได้พ่อไก่ไปแล้ว คงไม่ต้องการอีกแล้วใช่ป่าว55 แต่ทั้งสามตัวพัฒนาต่อไปได้สบายครับเอาใจช่วย

แสดงความคิดเห็น

ปีใหม่ลูกศิษย์ 1 ตัวน๊ะครับ....555+++อย่าลืมแล้วกันครับผม  โพสต์เมื่อ 27-11-2012 12:44
ไม่ได้หรอกครับอาจารย์..ยังต้องการครับเมือนเดิมถือว่าให้ของขวัญ  โพสต์เมื่อ 27-11-2012 12:43
โพสต์เมื่อ 27-11-2012 10:05:45 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
....  ก่อน อื่น ต้องขอบอกว่า พัฒนา ออกมาได้ ดีเลยครับ   ตัวแรก วิ่งสั้น วิ่งยาว
หาเหลี่ยมดีเก่ง  วิ่งออก แล้วโยน แบบนี้ ไม่โอกาศ ให้ไก้ไทยได้ มัดปีก  เก่งครับ

....ส่วน พ่อไก่ ที่นำเข้า มาพัฒนา ก็ ถือว่า ดีมากๆๆเลยครับ  ไอ้ตัวเล็ก เสต้ป ขาดี ดึงหน้าเหลี่ยมตบ เหลี่ยมแตะ ดี
ออก อาวุธไว  

.... ไอ้เทา ก็ วิ่ง ออกสวย สปีดขาไว  ลุกเจริญโชค  น้องเจริญทอง สายนี้ เข้ามีผลงาน การันตี อยู่แล้ว

ถ้าเลือดหรือยีนต์มันเข้ากันไม่ได้หรือส่งเสริมกันก็คงได้เป็ดแน่นอน555  โพสต์เมื่อ 27-11-2012 16:02
สำคัญที่สุดคือเลือดครับมันเข้ากันได้หรือเปล่าถึงจะได้เหล่ากอดีแต่.....  โพสต์เมื่อ 27-11-2012 16:00
ส่วนเจ้า2ตัวที่นำเข้ามาใหม่ต้องรอดูปีหน้าครับว่าเลือดมันเข้ากันได้?  โพสต์เมื่อ 27-11-2012 15:56
เพราะได้ตัวผู้ 18ตัวลีลาแบบนี้ประมาณ 16 ตัวครับถือว่าการให้ลูกผ่านครับ  โพสต์เมื่อ 27-11-2012 15:55
ตัวแรกนั้นแสดงให้เห็นแล้วว่าเลือดเจ้าสาทองเข้ากันได้กับแม่หลัก  โพสต์เมื่อ 27-11-2012 15:54
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 27-11-2012 12:49:52 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOPATTANA เมื่อ 27-11-2012 12:56 \n\n
ต้นฉบับโพสต์โดย a101 เมื่อ 27-11-2012 10:05
....  ก่อน อื่น ต้องขอบอกว่า พัฒนา ออกมาได้ ดีเลยครับ   ต ...

ขอบคุณครับคุณเอ ครั้งที่แล้วปั้มดูมันก็ไม่ออกไอคิวขนาดนี้ วันนี้มาสวยงามครับพัฒนาตัวเองได้ดีมาก แต่เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายคลิปอัน 2 มัวแต่เชียร์ครับ แล้วจะทึ่งมากกว่านี้ อัน 2 เขาออกสั้นๆแล้วหันตบมียาวบ้างในบางครั้งเพราะว่าเขาลองปะทะแล้วเจ้าดูมันหมดครับมันจึงไม่ออกยาวแต่เน้นเข้าทำมากกว่า..ถ้าได้เห็นจะต้องดูดีกว่านี้อีกครับ น่าเสียดายจริงๆ ส่วนตัวผมเองไม่คาดคิดครับว่ามันจะออกมาดีเกินกว่าที่ตั้งไว้อีก....ส่วนเจ้าดู่มันรอดเพราะผ้าพันเดือยกับพลาสเตอร์ครับ555++++
โพสต์เมื่อ 27-11-2012 13:42:23 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ความสำเร็จอยู่ไม่ไกลแล้วคับ

ขอบคุณครับครู...แต่ต้องรอดูต่อไปครับมันคือความท้าทายครับผม  โพสต์เมื่อ 27-11-2012 14:10
โพสต์เมื่อ 27-11-2012 19:42:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย TOPATTANA เมื่อ 26-11-2012 19:34
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TOPATTANA เมื่อ 26-11-2012 20:07 \n\nเจ้า 2 ตั ...

เป็นการวิเคราะห์ที่นำความเป็นจริงมาพัฒนาถือได้ว่ามาถูกทางครับขอชื่นชม...ผมว่าคู่แรกระหว่างเสียงเชียร์กับไก่ตีกันมันส์พอๆกันนะครับ...ฮ่าาๆๆๆแซวเล่นนะครับ
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 27-11-2012 19:56:41 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย anopb เมื่อ 27-11-2012 19:42
เป็นการวิเคราะห์ที่นำความเป็นจริงมาพัฒนาถือได้ว่า ...

ขอบคุณครับพี่ชาย..อยากจะสร้างไก่ชนดีๆเหมือนกับอาจารย์และพี่ๆเพื่อนๆในเวปนี้น่ะครับ และอีกอย่างมันคือความท้าทายครับว่าการที่เราทำหรือคิดไปนั้นมันได้ตรงกันกับเป้าหมายที่เราตั้งไว้ในใจตั้งแต่แรกครับ.....ส่วนเรื่องเสียงเชียร์มันเป็นเรื่องปกติของคนหัวใจเดียวกันมารวมตัวกันครับ..ผมว่าเหมือนกันทุกที่ ยิงมีปลายนวมยิงดังคร๊าบบบบบบ

ยินดีครับผมมีอะไรแลกเปลี่ยนกันได้ครับ...มิตรภาพดีๆมีให้กันครับพี่ชาย  โพสต์เมื่อ 28-11-2012 11:48
อนาคตไกลเลยครับสำหรับการมองไก่...ยินดีที่ได้แลกเปลี่ยนนะครับ  โพสต์เมื่อ 27-11-2012 20:34
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิดในเว็บนี้|โทรศัพท์มือถือ|รูปแบบข้อความล้วน|ไก่ชนกวนอู

Ink Cartridges

GMT+7, 21-4-2014 19:05 , Processed in 0.073280 second(s), 21 queries , Xcache On.