ไก่ชนกวนอู

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ค้นหา
ดู: 1164|ตอบ: 8

สายแจ้รำวง พะเยา เดินหน้าโชว์รูปต่อ ผลงานตามมา

[คัดลอกลิงก์]
โพสต์เมื่อ 22-6-2012 07:29:01 | แสดงโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย จ่อน เมื่อ 2012-6-22 07:33

อีกสายที่ทีมงานเราทำมาและทำมานานด้วย ผลงานออกไปสู่ซุ้มใหญ่ๆๆ นำผลผลิตเราไปออกชนจริงแล้ว จะตีถูกตีแพงเราไม่ทราบ แต่เราคือต้นตอแน่นอน ไม่เคยเปิดเผยว่าเรามี แต่ก็ภูมิใจที่ยังมีผู้ถามหาและติดตาม มีน้องท่านหนึ่งมาถามจ่อนเรื่องสายแจ้รำวง จ่อนไม่รู้หรอกว่าแจ้รำวงอะไร เอาขำตัวเองปากก็ปากไม่ได้ ตอบก็กลัวว่าจะโดนข้อหาแอบอ้างขายและสวยโอกาส สายแจ้รำวงในประเทศมีหลายสายตามที่ทราบพอสมควรแต่ที่ดังล่าสุดมีค่าตัวตั้ง 7 แสน แต่ทีมเราคงเกรดไม่ถึงนั้น แต่ก็หวังว่าสายเราจะพัฒนาไปให้สักเสี้ยวหนึ่งของตัวอย่าง และแล้วเราก็เปิดเผยบอกน้องนันท์ขอเอ่ยชื่อครับคุงนันท์นิน  น้องคนนี้สู้หยิบตา แทบจะฆ่าจ่อนตองยีเพื่อจับทายาทเจ้าแจ้( เปรียบเทียบให้พองามนิ)และแล้วทีมงานก็ใจอ่อนเมื่อได้เห็นความตั้งใจจริง ไม่เคยขายไก่ตัวเมีย แต่ก็จำต้องหลุดออกจากซุ้มเม็ดเงินมิใช่ปัญหาราคาจะเท่าไหร่ แต่ความตั้งใจจริงนั้นซิคือความหมายที่ทีมเราปล่อย ไม่ต้องการโฆษณาตนเอง แต่อยากให้ติดตามน้องคนนี้ นำไก่ออกตีมีแต่โดนเข้าว่าไอขี้แพ้ เขาต้องการจะทำไก่เพื่อเข้าไปตีเทิดไท ไม่ใช่ความฝัน เราทีมงานตองยี และเทพบุตรน่านได้มอบสายพันธุ์ที่ดีๆๆ เข้าเสริม และมอบสายไฟดูด และสายแจ้รำวง ไปเสริมทัพ ไฟดูดปล่อยถ่าย 2 ตัว คงได้ไปถึงฝันเร็วๆๆ นี้ คุงนันท์นิน ต่อจากนี้เราขอนำเสนอไก่สายพันธุ์แจ้รำวง เดิมเป็นของอาจารย์ณรงค์ หลวงสุดภา ยุคเฟื้องฟู เราฉกมาหลักหมื่นในตอนนั้น ถือว่าแรงในยุคนั้นให้ทายาทมีผลงาน แม่น ลีลา ไม่เป็นรองสายไหน สิ้นชีวิตไปเมื่อปลายปี 54  ในสวน ชมความหล่อแจ้รำวง แต่ให้ลูกไม่เคยแจ้ ถ้าใครได้สายนี้ออกแจ้พะเยาปลอมแน่นอน ไม่เคยไม่เคยแจ้ๆๆ โผล่เลย
เจ้าแจ้รำวง ตัวจริง (แจ้ระวงพะเยา)
คลิปรุ่นหลานไขว้สายตีออกมาแบบนี้
ทายาทรุ่นลูกที่เราเก็บไว้ มี 3 ตัว คุงนันท์นินฉกไป 1 เหลือแค่นี้ และรุ่นหลาน(เนื้อแท้รุ่นลูกต้องสีสาเท่านั้น)
2
รุ่นหลานเก็บไว้ทำสาย คุงนันท์นินฉกไปอีกคู่
ตัวอย่างไก่หนุ่มที่ไม่ได้คัด ชุดนี้มีแบ่งครับเร็วๆๆ นี้
เสือหมอบ มีเลือดกวนอูครับ คอยชมว่าเข้ากับกวนอูขนาดไหน จ่อนจะโม้ได้ขนาดได้

โพสต์นี้ยังมีเนื้อหาเพิ่มเติม

คุณจำเป็นต้อง เข้าสู่ระบบ ก่อนจึงจะสามารถดูและดาวน์โหลดไฟล์แนบได้ หากยังไม่มีบัญชีหรือยังไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาสมัครสมาชิก

x
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 22-6-2012 07:50:18 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
เอาแบบว่าตัวที่จะดังแน่นอน แจ้รำวง+ไฟดูด ชมคลิปเดิมนิ
2 ไก่ที่อีสาน หลุดถ่าย คู่เกิด ก็ 2 ไก่ เบอร์ 10 อยู่ที่คุงนันท์นิน อีกแล้วครับท่าน

ตัวนี้ก็ใช่
และตัวนี้ด้วย
ไป ภาคกลาง

โพสต์เมื่อ 22-6-2012 09:21:49 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ขยันจริงๆนะเพื่อนจ่อน ช่างเสาะช่างหาเอาอะไรๆมานำเสนอสมาชิกได้ตลอด ...สายแจ้รำวงถ้ามีอยู่ในมือ พยายามเอาลงกับสายตีนะครับ ประเภทจกหน้าหงอนคว้าหน้าหงอนแล้วเสริฟแข้งหน้าถี่ๆจะเข้ากันได้ดีมาก ถ้าเอามาลงกับประเภทรำวงด้วยกันแล้วจะออกเล่นไปหน่อยไม่ค่อยตัั้งใจตีเท่าไร...ตอนนี้สายแจ้รำวงที่ทำอยู่ก็เน้นลงกับสายตีเป็นหลัก...มีทำเลือดชิดเพื่อรักษาสายพันธุ์ไว้นิดหน่อยครับ
โพสต์เมื่อ 22-6-2012 10:09:13 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ popeyeck ตั้งกระทู้

ฟังแล้ว ๆ สายนี้ น่าจะเข้ากับเจ้าเขียวสไปร์ทผมเลยนะครับ (แอบ ๆ หยอดไว้) 555+

แสดงความคิดเห็น

อิอิอิ  โพสต์เมื่อ 22-6-2012 10:51
อิอิอิ  โพสต์เมื่อ 22-6-2012 10:51
 เจ้าของ| โพสต์เมื่อ 22-6-2012 10:50:51 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
จ่อนเชื่อว่าสิ่งที่นำเสนอ ถึงแม้ว่าจะไม่มีการซื้อขายแต่เชื่อว่าสิ่งเหล่านี้จะเป็นประโยชน์แก่ท่านสมาชิกที่เข้ามาเยือนเว็บไซต์แห่งนี้โดยไม่ต้องควักเงินสักแดงเดียวก์ได้อะไรไปพัฒนาไก่ของตัวเองมาว่าการซื้อด้วยเงินทอง ไม่ได้จะหวังร่ำรวยจาดารขอยไก่ อาหมอรู้ดีกว่าเพื่อน ขอให้เพื่อนสมาชิกที่เข้ามาเยือนไม่กลับไปมือเปล่า นึ้นคือจุดมุ่งหมายของทีมงานตองยีพลัสและกวนอู

อู้ดีน่อ อิอิอิ  โพสต์เมื่อ 22-6-2012 11:04
โพสต์เมื่อ 22-6-2012 22:52:44 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
,,,มิแต่ไก่เก่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โพสต์เมื่อ 22-6-2012 22:59:31 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย แจ็ค เมื่อ 2012-6-22 22:52
,,,มิแต่ไก่เก่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
...

ถือปืนเท่ห์จัง ปืนอัดลมไทยประดิษฐ์กะแจีคกระบอกกี่บาท
โพสต์เมื่อ 25-6-2012 17:55:24 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
บ่าไจ้ปืนอัดลมครับอ้าย .22 ครับของน้าติบ้านครับ
โพสต์เมื่อ 25-6-2012 21:08:50 | แสดงโพสต์ทั้งหมด
.22 ถ้าเข้าจุดตายก็ไม่เหลือครับ เอาไว้ยิงไอ้ตัวที่เข้ามากินไก่กาแจ็ค

ของอ้ายเขาครับตอนกลับบ้านไปลองความแม่นครับ 555555  โพสต์เมื่อ 26-6-2012 21:35
คุณต้องเข้าสู่ระบบก่อนจึงจะสามารถตอบกลับโพสต์นี้ได้ เข้าสู่ระบบ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิดในเว็บนี้|โทรศัพท์มือถือ|รูปแบบข้อความล้วน|ไก่ชนกวนอู

Ink Cartridges

GMT+7, 20-4-2014 15:14 , Processed in 0.167541 second(s), 17 queries , Xcache On.